ఇజ్మీర్ అంకారా బ్లూ రైలు, సహజ ప్రకృతి దృశ్యాలు, ఆర్థిక వ్యవస్థ మరియు సౌకర్యాలతో దాని మార్గం కారణంగా ప్రాధాన్యతనిస్తుంది, 3 ప్రాంతాలు మరియు 6 నగరాల్లో 43 స్టాప్లను అందిస్తుంది. ఆహ్లాదకరమైన ప్రయాణం 14,5 గంటల్లో పూర్తవుతుంది. కొందరు రైళ్లను సౌకర్యవంతంగా మరియు చౌకగా ఉన్నందున ఉపయోగిస్తారు, మరికొందరు రైళ్లను కేవలం ఆనందదాయకంగా ఉన్నందున ఉపయోగిస్తారు.
ఇజ్మీర్ మరియు అంకారా మధ్య షటిల్ చేసే ఇజ్మీర్ బ్లూ రైలు ఈ అంశాలన్నింటినీ కలిగి ఉంటుంది. ఇజ్మీర్ యొక్క ప్రసిద్ధ బాస్మనే స్టేషన్ నుండి బయలుదేరిన ఇజ్మీర్ బ్లూ రైలు, 3 ప్రాంతాలు, 6 నగరాలు మరియు 43 స్టాప్ల ప్రయాణం తర్వాత మరొక చారిత్రక కట్టడమైన అంకారా స్టేషన్కు చేరుకుంటుంది.
ఇజ్మీర్ బ్లూ ట్రైన్, ఇజ్మీర్, మనీసా, బాలకేసిర్, కుతాహ్యా మరియు ఎస్కిసెహిర్ తర్వాత అంకారాకు చేరుకుంటుంది, 824 గంటల్లో 14,5 కిలోమీటర్లు ప్రయాణిస్తుంది. ఇజ్మీర్ బ్లూ రైలు మే 17, 1983 నుండి సేవలో ఉంది. ఇజ్మీర్ బ్లూ ట్రైన్, దాని 824-కిలోమీటర్ల మార్గంలో అనేక సహజ అందాలను వీక్షించే అవకాశాన్ని అందిస్తుంది, ఈస్టర్న్ ఎక్స్ప్రెస్తో పోల్చదగిన ముఖ్యమైన రైలు మార్గాలలో ఒకటిగా చూపబడింది.
బ్లూ రైలు మార్గం
ఇస్మిర్ కోనియా | కోనియా-ఇస్మిర్ | |||
IZMIR (బాస్మనే) | 20:15 | కోనియా | 19:15 | |
Cigli | 20:43 | Horozluhan | 19:25 | |
Menemen | 21:01 | Pinarbasi | 19:39 | |
Ayvacik | 21:18 | Meydan | 20:00 | |
Muradiye | 21:31 | Sarayönü | 20:18 | |
MANÝSA | 21:49 | Kadınh | 20:41 | |
Turgutlu | 22:15 | టమరిస్క్ | 21:05 | |
ahmetli | 22:35 | Çavuşcugil | 21:17 | |
Salihli | 22:51 | Argıth | 21:33 | |
KavaklIdere | 23:09 | Aksehir | 22:00 | |
alaşehir | 23:26 | Sultandağı | 22:22 | |
ఆతిథ్య | 23:48 | టీ | 22:44 | |
Esme | 00:40 | ఎవరు Büyükçob | 23:07 | |
Usak | 01:53 | AFYON (A. Çetinkaya) | 23:31 | |
సీటు | 02:49 | Yıldırımkemal | 00:25 | |
Dumlupýnar | 03:10 | Dumlupýnar | 00:41 | |
Yıldırımkemal | 03:25 | సీటు | 00:56 | |
AFYON (A. Çetinkaya) | 04:24 | Usak | 01:54 | |
ఎవరు Büyükçob | 04:45 | Esme | 03:02 | |
టీ | 05:08 | Güneyköy | 03:17 | |
Sultandağı | 05:30 | alaşehir | 04:09 | |
Aksehir | 05:54 | KavaklIdere | 04:23 | |
Argıth | 06:21 | Salihli | 04:41 | |
Çavuşcugil | 06:35 | ahmetli | 04:56 | |
టమరిస్క్ | 06:47 | Turgutlu | 04:56 | |
Kadınh | 07:12 | MANÝSA | 05:48 | |
Sarayönü | 07:35 | Muradiye | 05:59 | |
Meydan | 07:53 | Menemen | 06:27 | |
Pinarbasi | 08:13 | Cigli | 06:44 | |
Horozluhan | 08:28 | IZMIR (బాస్మనే) | 07:12 | |
కోనియా | 08:37 | 19.5.2019 నుండి |
డీజిల్ మరియు ఎలక్ట్రిక్ లోకోమోటివ్స్
రైలులో ప్రయాణంలో రెండు రకాల లోకోమోటివ్లను ఉపయోగిస్తారు. డీజిల్ లేదా ఎలక్ట్రిక్ లోకోమోటివ్లు.
ఎలక్ట్రిక్ లోకోమోటివ్లను అజ్మీర్ మరియు బాలకేసిర్ మధ్య ఉపయోగిస్తుండగా, ఎలక్ట్రికల్ ఇన్స్టాలేషన్ల పునరుద్ధరణ కారణంగా బాలకేసిర్-కటాహ్యా మధ్య డీజిల్ లోకోమోటివ్లను ఉపయోగిస్తారు.
ఈ దశ తరువాత, కోటాహ్యా మరియు అంకారా మధ్య ఎలక్ట్రిక్ లోకోమోటివ్లు మళ్లీ సక్రియం చేయబడతాయి.
వ్యాఖ్యానించిన మొదటి వ్యక్తి అవ్వండి