ప్రపంచంలో హై స్పీడ్ ట్రైన్ లైన్స్: హై స్పీడ్ రైలు మార్గాలు, హై స్పీడ్ రైలు రవాణాను ఉపయోగించే దేశాల సమాచారం మరియు పటాలు అందుబాటులో ఉన్నాయి. ఈ వార్తలలో, మీరు ఈ క్రింది పంక్తి విభాగాల సమాచారాన్ని చేరుకోవచ్చు. తప్పిపోయిన, తప్పు సమాచారంతో దోహదం చేస్తుందని మీరు అనుకునే వ్యాఖ్యలను మాతో పంచుకోవడానికి వెనుకాడరు.
జర్మనీ హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- ఫుల్డా - వర్జ్బర్గ్
- హన్నోవర్ - ఫుల్డా
- మ్యాన్హీమ్ - స్టుట్గార్ట్
- హన్నోవర్ (వోల్ఫ్స్బర్గ్) - బెర్లిన్
- కొలోన్ - ఫ్రాంక్ఫర్ట్
- కొలోన్ - డ్యూరెన్
- (కార్ల్స్రూ -) రాస్తాట్ - ఆఫెన్బర్గ్
- లీప్జిగ్ - గ్రెబర్స్ (ఎర్ఫర్ట్)
- హాంబర్గ్ - బెర్లిన్
- నురేమ్బెర్గ్ - ఇంగోల్స్టాడ్ట్
- మ్యూనిచ్ - ఆగ్స్బర్గ్
- (లీప్జిగ్ / హాలీ -) గ్రెబర్స్ - ఎర్ఫర్ట్
- (కార్ల్స్రూ -) ఆఫెన్బర్గ్ - బాసెల్
- నురేమ్బెర్గ్ - ఎర్ఫర్ట్
- ఫ్రాంక్ఫర్ట్ - మ్యాన్హీమ్
- స్టుట్గార్ట్ - ఉల్మ్ - ఆగ్స్బర్గ్
- హాంబర్గ్ / బ్రెమెన్ - హన్నోవర్
- (హన్నోవర్ -) సీల్జ్ - మైండెన్
- (ఫ్రాంక్ఫర్ట్ -) హనౌ - ఫుల్డా / వర్జ్బర్గ్
బెల్జియం హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- బ్రస్సెల్స్ - ఫ్రెంచ్ బోర్డర్ (HSL - 1)
- లెవెన్ - లీజ్ (HSL - 2)
- లీజ్ - జర్మన్ బోర్డర్ (HSL - 3)
- ఆంట్వెర్ప్ - డచ్ బోర్డర్ (HSL - 4)
ఫ్రాన్స్ హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- LGV పారిస్ సుడ్ ఎస్ట
- LGV అట్లాంటిక్
- ఎల్జీవీ కాంటౌర్మెంట్ లియోన్
- LGV నార్డ్ - యూరప్
- ఎల్జివి ఇంటర్కనెక్సియన్ ఐడిఎఫ్
- LGV Méditerranée
- LGV Est
- (ఫిగ్యురెస్ -) ఫ్రాంటియర్ - పెర్పిగ్నన్
- ఎల్జీవీ డిజోన్ టు మల్హౌస్
- LGV Est - యూరోపీన్ (2 దశ)
- పేస్ డి లా లోయిర్లోని ఎల్జివి బ్రెటాగ్నే
- LGV సుడ్ యూరప్ అట్లాంటిక్
- మాంట్పెల్లియర్లో కాంటౌర్న్మెంట్ నేమ్స్
- LGV Rhin - Rhône Br Est (2 దశ)
- LGV పోయిటియర్స్ - లిమోజెస్
- LGV బోర్డియక్స్ - టౌలౌస్
- అనుసంధాన పారిస్ - నార్మాండీ
- LGV PACA
- ఇంటర్ కనెక్షన్ సుడ్ ఐడిఎఫ్
- LGV బోర్డియక్స్ - ఎస్పగ్నే
- LGV లియోన్ - టురిన్
- ఎల్జివి మోంట్పెల్లియర్ టు పెర్పిగ్నన్
- ఎల్జీవీ పికార్డీ
- LGV రిన్ - రోన్ బ్రాంచ్ సుడ్
- LGV రిన్ - రోన్ బ్రాంచ్ u యెస్ట్
- LGV పారిస్ - లియోన్ బిస్
- జోన్షన్ వర్సెస్ అరోపోర్ట్ డి వాట్రీ
యుకె హై స్పీడ్ ట్రైన్ లైన్స్
- షిపోల్ - రోటర్డ్యామ్- బెల్జియం సరిహద్దు
- ఫాఖం జంక్షన్ - టన్నెల్
- లండన్ - సౌత్ఫ్లీట్ జంక్షన్
- లండన్ - బర్మింగ్హామ్ (1.Part)
స్పెయిన్ హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- మాడ్రిడ్ - సెవిల్లె
- మాడ్రిడ్ - లెయిడా
- జరాగోజా టు హుస్కా
- (మాడ్రిడ్ -) లా సాగ్రా - టోలెడో
- కార్డోవా - అంటెక్వెరా
- లెయిడా - క్యాంప్ డి టరాగోనా
- మాడ్రిడ్ - సెగోవియా - వల్లాడోలిడ్
- అంటెక్వెరా - మాలాగా
- బార్సిలోనాలోని క్యాంప్ డి టరాగోనా
- పాస్ మాడ్రిడ్ ద్వారా
- మాడ్రిడ్-వాలెన్సియా / అల్బాసెట్
- ఫిగ్యురెస్ - ఫ్రాంటెరా (పెర్పిగ్నన్)
- Ure రెన్స్ - శాంటియాగో
- బార్సిలోనా - ఫిగ్యురెస్
- (మాడ్రిడ్-) అలికాంటే / ముర్సియా / కాస్టెలిన్
- విటోరియా - బిల్బావో - శాన్ సెబాస్టియన్
- వేరియంట్ డి పజారెస్
- బొబాడిల్లా - గ్రెనడా
- లా కొరునా - విగో
- నావల్మోరల్ - కోసెరెస్ - బడాజోజ్ - Fr. నౌకాశ్రయం.
- సెవిల్లె - కాడిజ్
- హెల్లాన్ - సిజా (వేరియంట్ డి కామరిల్లాస్)
- సెవిల్లె - అంటెక్వెరా
- వల్లాడోలిడ్ - బుర్గోస్ - విటోరియా
- వెంటా డి బానోస్ - లియోన్ - అస్టురియాస్
- మాడ్రిడ్ - నావల్మోరల్ డి లా మాతా
- అల్మెరియా టు ముర్సియా
- వాలెన్సియా - కాస్టెల్లిన్
- ఓల్మెడో - జామోరా - ఒరెన్స్
- పాలెన్సియా నుండి శాంటాండర్
- జరాగోజా - కాస్టెజోన్ - లోగ్రోనో
- కాస్టెజోన్ - పాంప్లోనా
- ఒరెన్స్ - విగో (vía Cerdedo)
స్వీడిష్ హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- స్టాక్హోమ్ - మాల్మో / గోటెబోర్గ్
- ఫ్రూటిజెన్ - విస్ప్ (లోట్స్బెర్గ్ బేస్ టన్నెల్)
ఇటలీ హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- రోమ్ - ఫ్లోరెన్స్ (1. ఎపిసోడ్)
- రోమ్ - ఫ్లోరెన్స్ (2. ఎపిసోడ్)
- రోమ్ - ఫ్లోరెన్స్ (3. ఎపిసోడ్)
- రోమ్ - నేపుల్స్
- టురిన్ - నోవారా
- మిలన్ - బోలోగ్నా
- నోవారా - మిలన్
- ఫ్లోరెన్స్ - బోలోగ్నా
- నేపుల్స్ - సాలెర్నో
- మిలన్ - వెనిస్
- మిలన్ - జెనోవా
పోలిష్ హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- వార్సా - లాడ్జ్ - వ్రోక్లా - పోజ్నాన్
- వార్సా - Ktowice / Krakow
పోర్చుగల్ హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- లిస్బోవా - కయా (- మాడ్రిడ్)
- పోర్టో - వాలెన్యా (- విగో) 1.Phase
- లిస్బోవా - పోర్టో
- పోర్టో - వాలెన్యా (- విగో) 2.Phase
- అవేరో - అల్మెయిడా (- సలామాంకా)
- ఎవోరా - ఫారో - విలా రియల్ డి ఎస్ఐ (హుయెల్వా)
రష్యా హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- మాస్కో - సెయింట్. పీటర్స్బర్గ్
టర్కీ హై స్పీడ్ రైల్ లైన్స్
- అంకారా - ఎస్కిసేహిర్
- పోలట్లి - కొన్యా
- ఎస్కిసేహిర్ - ఇస్తాంబుల్
- అంకారా - శివస్
- బందర్మా- బుర్సా- ఉస్మనేలి-అయాజ్మా
- అంకారా - ఇజ్మీర్
- అంకారా - కైసేరి
- Halkalı - బల్గేరియన్ బోర్డర్
- శివస్ - ఎర్జిన్కాన్ - ఎర్జురం - కార్స్
చైనా హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- కిన్హువాంగ్డావ్ నుండి షెన్యాంగ్ వరకు
- బీజింగ్ టు టియాంజింగ్
- జినాన్ టు కింగ్డావో
- నాన్జింగ్ - హెఫీ
- హెఫీ టు వుహాన్
- షిజియాజువాంగ్ - తైయువాన్
- వుహాన్ టు గ్వాంగ్జౌ
- నింగ్బో - వెన్జౌ– ఫుజౌ
- జెంగ్జౌ - జియాన్
- ఫుజౌ - జియామెన్
- చెంగ్డు టు దుజియాంగ్యాన్
- షాంఘై టు నాన్జింగ్
- నాన్చాంగ్ టు జియుజియాంగ్
- షాంఘై నుండి హాంగ్జౌ
- చాంగ్చున్ టు జిలిన్
- హైనాన్ ఈస్ట్ సర్కిల్
- గ్వాంగ్జౌ - జుహై నార్త్
- బీజింగ్ - షాంఘై
- గ్వాంగ్జౌ - షెన్జెన్ (జియాంగ్గాంగ్)
- గ్వాంగ్జౌ - జుహా
- వుహాన్ టు యిచాంగ్
- టియాంజిన్ - కిన్హువాంగ్డావ్
- నాన్జింగ్ - హాంగ్జౌ
- హాంగ్జౌ - నింగ్బో
- హెఫీ - బెంగ్బు
- మియాన్యాంగ్ - చెంగ్డు– లెషన్
- జియామెన్ టు షెన్జెన్
- బీజింగ్ టు వుహాన్
- హేర్బిన్ టు డాలియన్
- నాన్జింగ్ - అన్'కింగ్
- టియాంజిన్ - యుజియాబు
- వుహాన్ టు జియాగోన్
- వుహాన్ టు హువాంగ్షి
- టియాంజిన్ - బజౌ– బాడింగ్
- జుజు నుండి జెంగ్జౌ వరకు
- జిన్జౌ టు యింగ్కౌ
- హెర్బిన్ - కికిహేర్
- జియాన్ టు బావోజీ
- షెన్యాంగ్ నుండి దండోంగ్
- షిజియాజువాంగ్ టు హెంగ్షుయ్
- హాంగ్జౌ - చాంగ్షా
- కింగ్డావో - రోంగ్చెంగ్
- గ్వాంగ్జీ ఉత్తర గల్ఫ్
కొరియా హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- సియోల్ - డేగు
- డేగు - పుసాన్
ఇండియా హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- ముంబై - అమేదాబాద్
జపాన్ హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- టోక్యో - షిన్ ఒసాకా (టోకైడో)
షిన్ ఒసాకా - ఓకాయామా (శాన్-యో)
ఓకాయామా - హకాటా (శాన్-యో)
ఒమియా నుండి మోరియోకా (తోహోకు)
ఒమియా నుండి నీగాటా (జోయెట్సు)
యునో - ఒమియా (తోహోకు)
టోక్యో - యునో (తోహోకు)
ఫుకుషిమా - యమగట (యమగట)
మోరియోకా - అకిత
తకాసాకి - నాగానో (హోకురికు)
యమగట నుండి షింజో
మోరియోకా - హచినోహే (తోహోకు)
షిన్ యట్సుహిరో - కగోషిమా చువో (క్యుషు)
హచినోహే - షిన్ అమోరి (తోహోకు)
హకాటా - షిన్ యట్సుషిరో (క్యుషు)
నాగనో - కనజావా (హోకురికు)
షిన్ అమోరి - షిన్ హకోడేట్ (హక్కైడో)
టేకో ఒన్సేన్ - ఇషాయ (క్యుషు)
షిన్ హకోడేట్ టు సపోరో (హక్కైడో)
కనజావా నుండి ఒసాకా (హోకురికు)
షిన్ తోసు - టేకో ఒన్సేన్ / ఇషాయ - నాగసాకి (క్యుషు)
సౌదీ అరేబియా హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- మదీనా - జెడ్డా - మక్కా
తైవాన్ హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- తైపీ - కయోహ్సింగ్
అల్జీరియా హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- టాంజర్ - కెనిట్రా
- సెట్టాట్ - మర్రకేచ్
బ్రెజిల్ హై స్పీడ్ రైలు లైన్స్
- రియో డి జనీరో - సావో పాలో - క్యాంపినాస్
యునైటెడ్ స్టేట్స్ హై స్పీడ్ ట్రైన్ లైన్స్
- నార్త్ ఈస్ట్ కారిడార్ ([బోస్టన్ -] NY - W)
- లాస్ ఏంజిల్స్ - శాక్రమెంటో
వ్యాఖ్యానించిన మొదటి వ్యక్తి అవ్వండి